QUẬN Ô MÔN KHAI MẠC NGÀY HỘI CÁC KHU VỰC VĂN HÓA 2013
Sáng ngày 5/12/2013, tại Nhà thiếu nhi quận, quận Ô Môn đã tổ chức khai mạc "Ngày hội các khu vực văn hóa quận Ô Môn năm 2013".
Đc Hồ Văn Hoàng – Phó Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch đã đến tham dự ngày hội. Đc Lê Việt Sĩ – Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân Q. Ô Môn, Trưởng ban tổ chức ngày hội đã phát biểu khai mạc. 14/83 khu vực văn hóa của 7 phường về tham dự hội thi. Mỗi khu vực tham gia thi 3 nội dung: Kiến thức của Ban chủ nhiệm, câu lạc bộ các gia đình văn hóa tiêu biểu và câu lạc bộ đờn ca tài tử. Khu vực văn hóa Thới Xương mở màn cuộc thi trong ngày hội Mở đầu cuộc thi của ngày hội, khu vực văn hóa Thới Xương 2 thuộc phường Thới Long đã hào hứng thi diễn. Ngày hội sẽ diễn ra trong 2 ngày 05 và 06/12/ 2013.
Hồ Hoàng
|